Dokar Tsare Sirri ta Workplace


Workplacei daga Meta wani dandamali ne na kan layi wanda Meta ya ƙirƙira wanda ke ba masu amfani damar haɗin gwiwa da raba bayanai a wurin aiki. Dandalin Workplace ya haɗa da shafukan Workplace, manhajoji da wasu ayyukan kan layi masu alaƙa, haɗi da "Sabis".
Wannan Dokar Sirri tana bayyana yadda ake tattara bayananku, amfani da kuma rabawa lokacin da kuke amfani da Sabis
An yi niyyar amfani da Sabis ɗin ga ƙungiyoyi kuma bisa ga umarninsu tare da izininisu wanda aka samar gare ku wanda ubangidanka ko wata ƙungiya da ke da ikon shiga, da amfani da, Sabis ɗin (naku “Ƙungiya”).
Sabis din ya bambanta da ayyukan Meta da kake iya amfani da shi. Waɗannan sauran ayyukan Meta da ake samar maka ta Meta kuma ana tafiyar da su ta sharuɗɗansu. Duk da haka, Ƙungiyarku ce ke ba da Sabis ɗin kuma ana tafiyar da ita ta wannan Dokar Sirri da Manufofin Amincewa da Dokar Yin Amfani da Workplaceda Dokar Workplace Cookies.
Ƙungiyarku ce ke da alhakin kuma tana gudanar da asusun Workplace ("Asusunku"). Ƙungiyarku kuma ita ce ke da alhakin tattarawa da amfani da duk wani bayanan da kuka ƙaddamar ko bayarwa ta Sabis kuma ana sarrafa irin wannan amfani da sharuɗɗan ƙungiyar ku tare da Meta.
Baya ga wannan Dokar Sirri, Ƙungiyarku na iya samun ƙarin manufofi ko ka'idojin ɗabi'a waɗanda za su yi amfani da su dangane da amfanin ku na Sabis.
Idan kuna da wasu tambayoyi game da amfani da Sabis ɗin ku, tuntuɓi Ƙungiyarku.

I. Waɗanne bayanai ne ake karɓa?
Ƙungiyarku za ta tattara nau'ikan bayanai masu zuwa lokacin da ku, abokan karatu ko wasu masu amfani suka shiga Sabis:
  • bayanin tuntuɓar ku, kamar cikakken suna da adireshin imel;
  • Sunan mai amfani da kalmar sirri ɗinka:
  • taken aikinku, bayanan sashen da sauran bayanan da suka shafi aikinku ko Ƙungiyarku;
  • abubuwa, sadarwa, da sauran bayanan da ka bayar yayin da ka ke amfani da Sabis, haɗe da lokacin da ka yi rajista ta wani asusu, ka ƙirƙira ko ka raba bayanai, kuma ka tura saƙo ko sadarwa da wasu. Wannan zai iya haɗawa da bayani a cikin ko game da abubuwan da ka bayar (kamar metadata), kamar wurin wani hoto ko ranar da aka ƙirƙiri wani fayil;
  • abubuwa, sadarwa da bayanan da sauran mutane suke samarwa yayin da suke amfani da Sabis. Wannan zai iya ƙunsar bayani game da kai, kamar lokacin da suka yaɗa ko yin jawabi kan wani hotonka, suka aika maka saƙo, ko suka ɗora, daidaita ko shigo da bayanan tuntuɓarka;
  • duk sadarwa tare da sauran masu amfani da Sabis;
  • sadarwar mai amfani, amsai, shawarwari da ra'ayoyin da aka aika zuwa Ƙungiyarku;
  • bayanin bil; da
  • bayanin da kuka bayar lokacin da ku ko Ƙungiyarku ta tuntuɓi ko ta nemi tallafin daga dandali game da Sabis ɗin.

II. Ta yaya Ƙungiyarku ke amfani da wannan bayanin?
Ƙungiyarku za ta raba bayanin da ta tattara tare da Meta, a matsayin mai ba da dandamali, don ba da damar Meta don samarwa da tallafawa Sabis don Ƙungiyarku da sauran masu amfani da kuma daidai da kowane umarni daga Ƙungiyarku. Misalan irin wannan amfani sun haɗa da:
  • sadarwa tare da masu amfani da masu gudanarwa game da amfani da su na Sabis;
  • haɓaka tsaro da amincin Sabis ɗin don Ƙungiyarku da sauran masu amfani, kamar ta hanyar binciken ayyukan da ake zargi ko karya doka ko manufofi sanannu;
  • keɓance abubuwan ku da ƙungiyarku a matsayin wani ɓangare na samar da Sabis ɗinmu;
  • haɓaka sabbin kayan aiki, samfura ko ayyuka a cikin Sabis na Ƙungiyarku;
  • haɗa aiki a kan Sabis a cikin na'urori daban-daban waɗanda mutum ɗaya ke sarrafa su don haɓaka gabaɗayan aikin Sabis;
  • don ganowa da gyara kurakurai waɗanda za su iya kasancewa; kuma
  • gudanar da bayanai da nazarin tsarin, ciki har da bincike don inganta Sabis.

III. Bayyana bayani
Ƙungiyarku tana bayyana bayanan da aka tattara ta hanyoyi masu zuwa:
  • zuwa ga masu ba da sabis na ɓangare na uku waɗanda ke taimakawa wajen samar da Sabis ko wani ɓangare na Sabis;
  • Zuwa ga manhajoji na ɓangare na uku, shafuka ko wasu ayyuka da za a iya haɗawa ta hanyar Sabis;
  • dangane da wata babbar ma'amala ta kamfani, kamar canja wurin Sabis, haɗaka, haɓakawa, sayar da kadara ko a cikin abin da ba zai yiyu ba na fatara ko rashi;
  • don kare lafiyar kowane mutum; don magance zamba, tsaro ko al'amurran fasaha; kuma
  • dangane da sammaci, garanti, odar ganowa ko wata buƙata ko umarni daga hukumar tilasta bin doka.

IV. Samun damar shiga da gyara bayananka
Kai da Ƙungiyarku za ku iya samun dama, gyara ko share bayanan da kuka ɗora zuwa Sabis ta amfani da kayan aikin da ke cikin Sabis ɗin (misali, gyara bayanan furofayil ɗinku ko ta hanyar Activity Log). Idan ba za ku iya yin haka ta amfani da kayan aikin da aka bayar a cikin Sabis ɗin ba, ya kamata ku tuntuɓi Ƙungiyar ku kai tsaye don samun dama ko gyara bayaninku.

V. EU-U.S. Tsarin Garkuwar Tsare Sirri.
Meta Platforms, Inc. ta gamsu da halarta a EU-U.S. Tsarin Garkuwar Tsare Sirri. Mun dogara a kan EU-U.S. Tsarin Garkuwar Tsare Sirri, da kuma shawarar cancantar Hukumar Tarayyar Turai, don canja wurin bayanai zuwa Meta Platforms, Inc. a Amurka don kayayyaki da ayyuka da aka ayyana a wannan shaida. Domin ƙarin bayani, yi bitar Meta Platforms, Inc.Tattaunawar Tsarin Garkuwar Tsare Sirri.

VI. Mahaɗin ɓangare na uku da ƙunshiya
Sabis ɗin na iya ƙunsar hanyoyin haɗin kai zuwa ƙunshiya na wasu ɓangarori na uku waɗanda ƙungiyarku ba ta sarrafa su. Ya kamata ku sake duba manufofin keɓantawa na kowane shafin yanar gizo da kuka ziyarta.

VII. Rufe Asusu
Idan kuna son daina amfani da Sabis ɗin, ya kamata ku tuntuɓi Ƙungiyarku. Hakazalika, idan kun daina aiki don ko tare da Ƙungiyar, Ƙungiya na iya dakatar da Asusunku da/ko share duk wani bayani da ke da alaƙa da Asusunku.
Yawanci yana ɗaukar kwanaki 90 don share asusu bayan rufe asusun, amma wasu bayanai na iya kasancewa a cikin kwafin ajiya na ɗan lokaci. Lura cewa abun ciki da kuka ƙirƙira da rabawa akan Sabis mallakin Ƙungiyarku ne kuma yana iya kasancewa kan Sabis ɗin kuma ku kasance masu isa ga ko da ƙungiyarku ta rufe ko ta dakatar da Asusunku. Ta wannan hanyar, ƙunshiya da kuke bayarwa a kan Sabis ɗin ta yi kama da sauran nau'ukan ƙunshiyar (kamar gabatarwa ko memos) waɗanda za ku iya samarwa yayin aikinku.

VIII. Canja zuwa ga Dokar sirri
Ana iya sabunta wannan Dokar Sirri daga lokaci zuwa lokaci. Lokacin da aka sabunta kwanan wata "sabutawar karshe" da ke ƙasa za a gyara kuma za a buga sabuwar Dokar Sirri a kan layi.

IX. Tuntuɓa
Idan kuna da wasu tambayoyi game da wannan Amincewa da Dokar Yin Amfani da Workplace, da fatan za a tuntuɓi Ƙungiyar ku ta Admin Ƙungiyar ku.
Ga mazauna California, za ku iya ƙarin koyo game da haƙƙin keɓanta mabukaci ta hanyar tuntuɓar Ƙungiyar ku ta Mai gudanarwar Ƙungiyarku.

Sabuntawar ƙarshe: 10 ga Oktoba, 2023