Ratayen Sarrafa Bayanai

  1. Ma’ana
    A cikin wannan Ratayen Sarrafa Bayanai, “GDPR” na nufin Tsarin Kare Bayani Na Bai Ɗaya (Doka (EU) 2016/679), da “Jagora”, “Masarrafin Bayanai”, “Batun Bayanai”, “Bayanai na Ƙashin Kai”, “Saɓa Bayanai na ƙashin kai” da “Sarrafawa” za su kasance suna da ma'ana iri ɗaya kamar yadda aka ayyana a cikin GDPR. “Sarrafaffe” da “Sarrafawa”za a fassara daidai da ma'anar "Sarrafawa”. A daidai da tanadin GDPR da tanade-tanadensa a ciki har da GDPR kamar yadda aka yi wa dokara gyara aka saka ta a dokar Burtaniya. Duk sauran ƙayyadaddun sharuɗɗan da ke cikin wannan za su sami ma'ana iri ɗaya kamar yadda aka ayyana a wani wuri a cikin wannan Yarjejeniyar.
  2. Sarrafa Bayanai
    1. A yayin gudanar da ayyukan a matsayin Mai sarrafawa a ƙarƙashin wannan Yarjejeniyar dangane da kowane Keɓaɓɓen Bayanan da ke cikin Bayanan ku (“Bayanai na Ƙashin kai”), Meta ya tabbatar da cewa:
      1. tsawon lokaci, batun da ake magana, yanayi da manufar Sarrafawar za su kasance kamar yadda aka ƙayyade a cikin Yarjejeniyar;
      2. nau'ukan Bayanan da aka Sarrafa za su haɗa da waɗanda aka ƙayyade a cikin ma'anar Bayanan ku;
      3. Rukunin Batutuwan Bayanai sun haɗa da wakilanku, Masu amfani da duk wasu mutane da aka gano ko gano su ta Bayananku na Ƙashin kai; kuma
      4. wajibcinku da haƙƙoƙinku a zaman Mai Kula da Bayanai dangane da Bayananku na Ƙashin kai an tsara su a cikin wannan Yarjejeniyar.
    2. Har ya kai Meta yana sarrafa Bayananku na Ƙashin kai ko dangane da Yarjejeniyar, Meta zai:
      1. kawai Sarrafa Bayananku na Ƙashin kai daidai da umarnin ku kamar yadda aka tsara a ƙarƙashin wannan Yarjejeniyar, gami da batun canja wurin Bayananku na Ƙashin kai, dangane da kowane abun da aka kange wanda doka ta 28 (3) (a) na GDPR ta aminta;
      2. tabbatar da cewa waɗancan ma'aikatanta da aka ba su izinin Sarrafa Bayananku na Ƙashin kai A ƙarƙashin wannan Yarjejeniya sun miƙa wuya ga sirrantawa ko kuma suna ƙarƙashin wajibcin sirrin da ya dace na sirrantawa dangane da Bayananku na Ƙashin kai;
      3. aiwatar da matakan fasaha da ƙungiyoyi da aka tsara a cikin Ratayen Tsaro na Bayanai;
      4. mutunta sharuɗɗan da aka ambata a ƙasa a cikin Sashe na 2.c da 2.d na wannan Ratayen Sarrafa Bayanai lokacin naɗa ƙananan Masu sarrafawa;
      5. taimaka muku ta matakan fasaha da ƙungiyoyi masu dacewa, gwargwadon yadda hakan zai yiwu ta Wurin Aiki, don ba ku damar cika haƙƙoƙin ku don amsa buƙatu don aiwatar da Haƙƙoƙin Sirrin ta hanyar Ayyuka a ƙarkashin Babi na III na GDPR;;
      6. taimaka muku wajen tabbatar da biyan bukatunku bisa ga Dokoki na 32 zuwa 36 GDPR la'akari da yanayin Sarrafawa da bayanan da ke akwai ga Meta;
      7. a kan ƙarewar Yarjejeniyar, share Bayanan Ƙashin kai bisa ga Yarjejeniyar, sai dai idan Tarayyar Turai ko Dokar Ƙasa ta buƙaci a riƙe Bayananku na Ƙashin kai;
      8. samar da bayanan da aka bayyana a cikin wannan Yarjejeniyar kuma ta Wurin Aiki a cikin gamsuwa da wajibcin Meta don samar da duk bayanan da suka wajaba don nuna yarda da wajibcin Meta a ƙarƙashin Doka ta 28 ta GDPR; kuma
      9. bisa ga shekara-shekara, sayan zai kasance ta mai bincike na waje da zaɓin Meta ya gudanar da SOC 2 Nau'in II ko wasu ma'aunai na masana'antu na sarrafa Meta da ke da alaƙa da Wurin Aiki, irin wannan mai binciken na ɓangare na waje wanda kuke ba da izini. A buƙatar ku, Meta zai samar muku da kwafin rahoton binciken sa na yanzu kuma irin wannan rahoton za a ɗauki bayanin Sirri na Meta.
    3. Kuna ba da izini Meta don ƙaddamar da wajibcin Sarrafa bayanansa a ƙarƙashin wannan Yarjejeniyar zuwa Ƙungiyoyin Meta, da kuma ga wasu ɓangarori na waje, jerin wanda Meta zai ba ku a kan buƙatun ku a rubuce. Meta za ta yi haka ne kawai ta hanyar yarjejeniyar da aka rubuta tare da irin wannan mai Sarrafawa wanda ke ɗora nauyin kariya iri ɗaya a kan mai Sarrafawa kamar yadda aka sanya a kan Meta a ƙarƙashin wannan Yarjejeniyar. A yayin da wannan ƙaramin mai Sarrafawa ya gaza sauke wannan nauyi, Meta ne zai ɗauki alhakin ƙwazon sauke nauyin wannan ƙaramin mai sarrafawa.
    4. Inda Meta ya shigar da ƙarin ko maye gurbin mai Sarrafawa (s) daga (i) 25 ga Mayu 2018, ko (ii) Ranakun Farawa (duk wanda ya zo daga farko), Meta zai sanar da ku irin wannan ƙarin ko sauyawa ƙananan masu Sarrafawa bai wuce kwanaki goma sha huɗu (14) gabanin naɗin irin wannan ƙarin ko maye gurbin ƙananan masu Sarrafawa Kuna iya ƙin haɗa irin wannan ƙarin ko sauyawa ƙananan masu Sarrafawa a cikin kwanaki goma sha huɗu (14) bayan Meta ya sanar da ku ta hanyar ƙare Yarjejeniyar nan da nan a kan rubutacciyar sanarwa ga Meta.
    5. Meta zai sanar da kai ba tare da ɓata lokaci ba a kan sanin Keta Bayanan Sirri da ke da alaƙa da Bayananku na Ƙashin kai. Irin wannan sanarwar za ta haɗa da, a lokacin sanarwa ko kuma da wuri-wuri bayan sanarwar, cikakkun bayanai masu dacewa na Keta Bayanan Sirri idan ya yiwu, gami da adadin bayanan da abin ya shafa, nau'i da kimanin adadin Masu amfani da abin ya shafa, sakamakon da ake tsammani na cin zarafi. da duk wani ainihin ko shawarwarin magunguna, inda ya dace, don rage yiwuwar illar ɓarnar.
    6. Har zuwa GDPR ko dokokin kariyar bayanai a cikin EEA, UK ko Switzerland sun shafi Sarrafa da Bayananku a ƙarƙashin wannan Rataye sarrafa BayanaiRatayen Musayar Bayanai na Turai ya dace da canja wurin bayanai ta Meta Platforms Ireland Ltd kuma ya samar da wani yanki na, kuma an haɗa shi ta hanyar tunani a cikin, wannan Ratayen Sarrrafawa Bayanai.
  3. Sharuɗɗan Sarrafawa na Amurka
    1. Har zuwa lokacin da Sharuɗɗan Sarrafawa Meta ta Amurka suka yi amfani da su za su zama wani ɓangare na, kuma an haɗa su ta hanyar tunani a cikin wannan Yarjejeniyar, adana don Sashe na 3 (Wajibi na Kamfanin) wanda aka keɓe.